Trichy News, Tamilnadu News, Politics News TrichyXpress.com

இல்லினாய்ஸ் இன்ஸ்டிட்யூட் ஆஃப் டெக்னாலஜி திருச்சி என் ஐ டி யுடன் புதிய புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தம்.

0

முன்னோக்கிச் சிந்திக்கும் கல்விக் கூட்டணியை உருவாக்க
இல்லினாய்ஸ் டெக் – என்ஐடி திருச்சிக்கு NEP கதவுகளைத் திறக்கிறது.

இல்லினாய்ஸ் இன்ஸ்டிடியூட் ஆப் டெக்னாலஜி (இல்லினாய்ஸ் டெக்) மற்றும் நேஷனல் இன்ஸ்டிடியூட் ஆஃப் டெக்னாலஜி, திருச்சிராப்பள்ளி (என்ஐடி திருச்சி) ஆகியவை மாணவர் பரிமாற்றம், கூட்டு ஆராய்ச்சி மற்றும் டேட்டா சயின்ஸ் மற்றும் ஏஐ ஆகியவற்றில் அதிநவீன ஆன்லைன் பட்டம் பெறுவதற்கான ஒரு முன்னோட்ட கூட்டாண்மையில் ஒன்றிணைகின்றன.

உலகளாவிய கல்வியின் வளர்ந்து வரும் நிலப்பரப்பை எடுத்துக்காட்டும் ஒரு முக்கிய நடவடிக்கையில், இல்லினாய்ஸ் இன்ஸ்டிடியூட் ஆப் டெக்னாலஜி (இல்லினாய்ஸ் டெக்னாலஜி) மற்றும் நேஷனல் இன்ஸ்டிடியூட் ஆஃப் திருச்சிராப்பள்ளி ஒரு குறிப்பிடத்தக்க கூட்டாண்மையை உருவாக்குவதற்கான ஒப்பந்தத்தில் கையெழுத்திட்டுள்ளனர். இந்த ஒத்துழைப்பு உலகளாவிய கல்வியில் ஒரு புதிய தரநிலையை அமைக்கிறது, மாணவர் பரிமாற்றம், கூட்டு ஆராய்ச்சி மற்றும் புதுமையான பொறியியல் சார்ந்த கூட்டு பட்டப்படிப்பு மற்றும் டேட்டா சயின்ஸ் மற்றும் AI ஆகியவற்றில் வாழ்நாள் முழுவதும் கற்பவர்களுக்கு தனித்துவமாக வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது. 2024 கல்வி ஆண்டில் நடைமுறைக்கு வரும்.

இல்லினாய்ஸ் டெக்கில் பதிவு மேலாண்மை மற்றும் மாணவர் விவகாரங்களுக்கான துணைத் தலைவர் மல்லிக் சுந்தரம், இந்த கூட்டாண்மையின் முக்கியத்துவத்தை வலியுறுத்தினார்: “இந்தியாவின் கல்விச் சிறப்பின் கலங்கரை விளக்கமான என்ஐடி திருச்சியுடன் கூட்டாளியாக இருப்பதில் நாங்கள் மகிழ்ச்சியடைகிறோம். NIT திருச்சி உடனான எங்கள் கூட்டாண்மை, இந்தியாவில் உள்ள ஒவ்வொரு தனிநபரின் வீட்டு வாசலுக்கும் உலகத் தரம் வாய்ந்த கல்வியைக் கொண்டுவருவதில் குறிப்பிடத்தக்க மைல்கல்லாகும். இது தொழில் மாற்றுத்திறனாளிகள் மற்றும் தொழில் வளர்ப்பாளர்களுக்கான கற்றல் வாய்ப்புகளை உருவாக்குவது, அணுகக்கூடிய, உயர்தர கல்வி மூலம் அவர்களின் பயணத்தை எளிதாக்குகிறது.

சுந்தரம் மேலும் கூறியதாவது: “இந்த ஒத்துழைப்பு ‘உலகமயமாக்கலுக்கான’ எங்கள் உறுதிப்பாட்டிற்கு ஒரு சான்றாகும், அங்கு நாங்கள் உலகளாவிய அனுபவ கற்றல் கற்பித்தலைக் கொண்டு வருகிறோம், மேலும் இந்தியாவில் கற்பவர்கள் மற்றும் முதலாளிகளின் தனித்துவமான தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்ய உள்ளூர் நிபுணத்துவத்துடன் அதைக் கலக்கிறோம். 2024 கல்வி ஆண்டில் கூட்டுப் பட்டப்படிப்பு மற்றும் விதிவிலக்கான தொழில் வாய்ப்புகளுடன் மாணவர்கள் ஒரு துறையில் நுழைவதற்கான பாதையைத் திறக்கிறது.

தரவு அறிவியல் பட்டதாரிகளுக்கான தேவை உயர்ந்து வருகிறது, யுனைடெட் ஸ்டேட்ஸ் பீரோ ஆஃப் லேபர் ஸ்டாடிஸ்டிக்ஸ், தரவு விஞ்ஞானிகளுக்கு 2031 ஆம் ஆண்டுக்குள் 36 சதவீத வேலை வளர்ச்சி விகிதத்தை கணித்துள்ளது, இது அனைத்து தொழில்களுக்கான அமெரிக்க தேசிய சராசரியை விட கணிசமாக அதிகமாகும், மேலும் அமெரிக்காவில் ஆண்டு சராசரி சம்பளம் இந்த நிபுணர்களுக்கு $100,910 உள்ளது. இந்தத் திட்டத்தின் பட்டதாரிகள், முன்னணி நிறுவனங்களான Accenture, Google, Amazon, JPMorgan Chase, Apple போன்ற நிறுவனங்களில் தரவு விஞ்ஞானி, இயந்திரக் கற்றல் பொறியாளர், தரவு அமைப்புகள் வடிவமைப்பாளர், முதன்மை தரவு ஆய்வாளர் மற்றும் தரவுச் செயல்பாட்டு மேலாளர் போன்ற பாத்திரங்களில் வாய்ப்புகளை எதிர்பார்க்கலாம்.

இந்த கூட்டாண்மையின் ஒரு முக்கிய அம்சம், நிலத்தில் கூட்டு அடிப்படையிலான கற்றல் வாய்ப்புகளை வழங்குவதாகும். இந்த திட்டங்கள் இந்தியாவில் வாழ்நாள் முழுவதும் கற்பவர்களுக்கு, குறிப்பாக வேலையில் இருக்கும் போது தொழிலை மாற்ற அல்லது தொழில் ரீதியாக வளர முயல்பவர்களுக்கு வழங்க வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது. இந்த அணுகுமுறை இன்றைய தொழில் சார்ந்த நபர்களின் தேவைகளுடன் சரியாக ஒத்துப்போகிறது, அவர்களின் தற்போதைய வேலைவாய்ப்பை சீர்குலைக்காமல் உயர்கல்வியை தொடர அவர்களுக்கு நெகிழ்வுத்தன்மையை வழங்குகிறது.

இந்த உணர்வை எதிரொலிக்கும் வகையில், இல்லினாய்ஸ் டெக் ப்ரோவோஸ்ட் கென்னத் டி. கிறிஸ்டென்சன், “இந்த முயற்சி பாரம்பரிய கல்வி எல்லைகளுக்கு அப்பாற்பட்டது. உயர்கல்வியில் ஒரு புதிய அளவுகோலை அமைத்து, உள்ளூர் சூழல்களின் ஆழமான புரிதலுடன் உலகளாவிய அறிவின் புதுமையான கலவையை இது பிரதிபலிக்கிறது.

NIT திருச்சியின் இயக்குனர் டாக்டர் ஜி. அகிலா, ஒத்துழைப்பிற்கான தனது உற்சாகத்தை வெளிப்படுத்தினார்: “இல்லினாய்ஸ் தொழில்நுட்பத்துடன் கைகோர்ப்பது எங்கள் மாணவர்களுக்கும் ஆசிரியர்களுக்கும் புதிய எல்லைகளைத் திறக்கிறது. இது நமது பாடத்திட்டம் மற்றும் ஆராய்ச்சி முயற்சிகளை சர்வதேசமயமாக்குவதற்கான ஒரு குறிப்பிடத்தக்க படியாகும். மேலும், இது இரு நிறுவனங்களுக்கிடையில் கல்வி மற்றும் கூட்டு ஆராய்ச்சி நடவடிக்கைகளை ஊக்குவிக்கும்.

அமெரிக்க தூதரகத்தின், முதன்மை வணிக அதிகாரி கேரி அருண், இத்தகைய கூட்டாண்மைகளின் பரந்த தாக்கத்தை முன்னிலைப்படுத்தினார் “இல்லினாய்ஸ் இன்ஸ்டிடியூட் ஆப் டெக்னாலஜியின் மைல்கல் கல்வி கூட்டாண்மை தேசிய தொழில்நுட்ப நிறுவனம், திருச்சியுடன் இணைந்து எம்.எஸ். தரவு அறிவியல் மற்றும் கூட்டு ஆராய்ச்சி திட்டங்களை நடத்துவது, உயர்கல்வி, ஆராய்ச்சி மற்றும் கண்டுபிடிப்புகளில் நெருக்கமான யு.எஸ்-இந்தியா கூட்டுறவின் உண்மையான திறனைப் பயன்படுத்தும்போது நாம் ஒன்றாக என்ன செய்ய முடியும் என்பதை அடிக்கோடிட்டுக் காட்டுகிறது.”

“அமெரிக்கர்களும் இந்தியர்களும் 80 ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக அன்பான உறவைக் கொண்டுள்ளனர், இப்போது இரு நாட்டு அரசாங்கங்களும் பாதுகாப்பு, விண்வெளி, குவாண்டம், தகவல் மற்றும் நிலைத்தன்மை தொழில்நுட்பங்கள் ஆகியவற்றில் நெருக்கமான ஒருங்கிணைப்பைத் தொடங்கியுள்ளன” என்று நெருங்கிய கல்வி ஒத்துழைப்புக்கான வழிகளை உருவாக்குவதற்கும் மேம்படுத்துவதற்கும் ஒரு இருநாட்டு குழுவான யு.எஸ்-இந்தியா உயர்மட்டக் கல்வி கூட்டாண்மைக் குழுவின் தலைவர் டாக்டர் அக்லேஷ் லக்தாகியா கூறினார். “இல்லினாய்ஸ் டெக் மற்றும் என்ஐடி திருச்சி இடையேயான புதிய கூட்டாண்மை அனைத்து மட்டங்களிலும் ஆராய்ச்சி மற்றும் உயர் கல்வியை விரிவுபடுத்துகிறது, கூட்டாக உருவாக்கப்பட்ட பாடத்திட்டங்கள், கூட்டு அறிவுறுத்தல், மாணவர் இணை மேற்பார்வை, கூட்டு ஆராய்ச்சி மற்றும் ஆசிரியர் மற்றும் மாணவர் இயக்கம் ஆகியவற்றில் கவனம் செலுத்துகிறது. இரு நாடுகளிலும் பணிபுரியும் நிபுணர்களுக்கான தரவு அறிவியலில் புதிய ஆன்லைன் கூட்டு முதுகலை பட்டப்படிப்பு புதிய தளத்தை உருவாக்குகிறது.

இந்த கூட்டாண்மை தேசிய கல்விக் கொள்கையின் (NEP) கீழ் நிறுவப்பட்ட புதிய வழிகாட்டுதல்களுடன் ஒத்துப்போகிறது, இது வெளிநாட்டுப் பல்கலைக்கழகங்கள் இந்தியாவில் பட்டப்படிப்புகளை வழங்க உதவுகிறது. ஆன்லைன் கல்வியில் முன்னோடியாக விளங்கும் இல்லினாய்ஸ் டெக் மற்றும் பொறியியல் மற்றும் தொழில்நுட்பத்தில் அங்கீகரிக்கப்பட்ட முன்னணி நிறுவனமான என்ஐடி திருச்சி ஆகியவை இணையற்ற கல்வி வாய்ப்புகளை வழங்குவதற்கு அந்தந்த பலத்தைப் பயன்படுத்துவதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளன.

கிரெடிட் வைத்திருக்கும் மாணவர்களின் பரிமாற்றம், கூட்டு பட்டங்கள் வழங்குதல், கல்வி உதவித்தொகையடன் முன்னுரிமை சேர்க்கைகள், கல்வி ஆராய்ச்சி ஒத்துழைப்புகள், மற்றும் ஆசிரியர்-மாணவர் இயக்கம்ஆகியவற்றை உள்ளடக்கி பல்வேறு முக்கிய முயற்சிகளை ஒப்பந்தம் அடிகோடிட்டுக் காட்டுகிறது. இந்த முயற்சிகள் புதுமை மற்றும் கல்விசார் சிறந்த சூழலை வளர்ப்பதில் இரு நிறுவனங்களின் அர்ப்பணிப்பை அடிக்கோடிட்டுக் காட்டுகிறது. கல்வி உலகம் மிகவும் ஒன்றோடொன்று இணைக்கப்பட்ட மற்றும் ஆற்றல்மிக்க கோளமாக பரிணமித்து வரும் நிலையில், இல்லினாய்ஸ் டெக் மற்றும் என்ஐடி திருச்சி இடையேயான கூட்டாண்மை சர்வதேச ஒத்துழைப்பின் முன்மாதிரியாக நிற்கிறது, இடைவெளிகளைக் குறைக்கிறது மற்றும் வலுவான கல்விச் சூழலை உருவாக்குகிறது.

இல்லினாய்ஸ் இன்ஸ்டிடியூட் ஆப் டெக்னாலஜி
சிகாகோவின் உலகளாவிய பெருநகரத்தை அடிப்படையாகக் கொண்ட இல்லினாய்ஸ் டெக் தொழில்நுட்பத்தை முன்னேற்றுவதற்கும் அனைவருக்கும் முன்னேற்றத்திற்கும் கூட்டு வேறுபாட்டின் சக்தியை விடுவிக்க பிறந்தது. இது நகரத்தில் உள்ள ஒரே தொழில்நுட்பத்தை மையமாகக் கொண்ட பல்கலைக்கழகமாகும், மேலும் இது சிகாகோ மற்றும் உலகத்தின் எதிர்காலத்தை முன்னேற்றும் ஆய்வு மற்றும் கண்டுபிடிப்புகளின் குறுக்கு வழியில் நிற்கிறது. பொறியியல், கம்ப்யூட்டிங், கட்டிடக்கலை, வணிகம், வடிவமைப்பு, அறிவியல் மனித அறிவியல்கள் மற்றும் சட்டம் ஆகியவற்றில் அது இளநிலை பட்டம் மற்றும் பட்டங்களை அது வழங்குகிறது. இல்லினாய்ஸ் டெக் மாணவர்கள் பல்கலைக்கழகத்தின் ஒரு வகையான எலிவேட் திட்டத்தின் மூலம் அனுபவங்கள், தனிப்பயனாக்கப்பட்ட வழிகாட்டுதல் மற்றும் வேலைக்கான தயார்நிலை ஆகியவற்றுக்கான அணுகல் உத்தரவாதம் அளிக்கப்படுகிறது. அதன் பட்டதாரிகள் மாநிலத்தையும் நாட்டின் பெரும்பகுதியையும் பொருளாதார செழுமையில் வழிநடத்துகிறார்கள். அதன் ஆசிரியர்களும் முன்னாள் மாணவர்களும் சிகாகோ ஸ்கைலைனை உருவாக்கினர். நகரின் வாழும் ஆய்வகத்தில் ஒவ்வொரு நாளும், இல்லினாய்ஸ் தொழில்நுட்பம் வாழ்க்கையை மாற்றும் முன்னேற்றங்களை எரிபொருளாக்குகிறது. வருகைத் தரவும் iit.edu

தேசிய தொழில்நுட்ப நிறுவனம், திருச்சிராப்பள்ளி
நேஷனல் இன்ஸ்டிடியூட் ஆப் டெக்னாலஜி, திருச்சிராப்பள்ளி (என்ஐடி திருச்சி) தமிழ்நாட்டின் துடிப்பான நகரமான திருச்சிராப்பள்ளியில் அமைந்துள்ள தொழில்நுட்பம் மற்றும் ஆராய்ச்சியில் சிறந்து விளங்கும் மையமாகும். 1964 இல் நிறுவப்பட்டது, இது ஒரு முதன்மையான கல்வி நிறுவனமாக வளர்ந்துள்ளது, இந்தியாவின் தொழில்நுட்ப மற்றும் தொழில்துறை நிலப்பரப்பை வடிவமைப்பதில் அதன் பங்கிற்காக தேசிய அளவில் அங்கீகரிக்கப்பட்டுள்ளது. என்ஐடி திருச்சி பொறியியல், தொழில்நுட்பம், மேலாண்மை மற்றும் கட்டிடக்கலை துறைகளில் பல்வேறுபட்ட இளங்கலை, முதுகலை மற்றும் முனைவர் பட்ட திட்டங்களை வழங்குகிறது. உலகளவில் தொழில்களை பாதிக்கும் பழைய மாணவர்களின் வலுவான வலையமைப்புடன், NIT திருச்சி கல்வித்துறை மற்றும் தொழில்துறைக்கு குறிப்பிடத்தக்க பங்களிப்பை தொடர்ந்து அளித்து வருகிறது, இந்தியாவில் தொழில்நுட்ப கல்வி மற்றும் ஆராய்ச்சியில் முன்னணியில் உள்ளது. nitt.edu இல் மேலும் அறிந்துகொள்ளுங்கள்.

Leave A Reply

Your email address will not be published.